1. รางวัลพัฒนาคุณภาพผู้เรียนด้านทักษะวิชาการ ดีเด่น (ครู)
2. รางวัลครูผู้พัฒนาคุณภาพผู้เรียน ดีเด่น (ครู)
3. รางวัลครูผู้พัฒนากระบวนการอ่านออกเขียนได้ ดีเด่น (ครู)
4. รางวัลครูผู้ปรับเปลี่ยนกระบวนการเรียนรู้ ดีเด่น (ครู)
5. รางวัลครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์ฯ ดีเด่น (ครู)
6. ครูผู้พัฒนาการเรียนการสอนระดับปฐมวัย ดีเด่น (ครู)
7. ครูผู้ส่งเสริมและพัฒนาเทคโนโลยีทางการศึกษา ดีเด่น (ครู)
8. รางวัลผู้บริหารสถานศึกษา ดีเด่น (ผู้บริหาร)
9. รางวัลศึกษานิเทศก์ ดีเด่น (ศึกษานิเทศก์)
รายชื่อผู้ได้รับเกียรติบัตร/วุฒิบัตร
ลำดับที่ | เลขที่ | ประเภทรางวัล | ผู้ได้รับรางวัล | โรงเรียน |
๑ | ๑๔๔๖/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นางสุกัญญา ศรีประเสริฐ | แก้งโนนคำประชาสรรค์ |
๒ | ๑๔๗๔/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นายกิตติเดช สมตน | คณะเทศบาลนครกรุงเทพ 3 |
๓ | ๑๔๖๕/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นายณัฐเกตุ วังวงค์ | คำฮีเบญจวิทย์ |
๔ | ๑๔๕๘/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นางสรินธร เลาดี | คำแฮดประชาสรรค์ |
๕ | ๑๔๙๔/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นายอาคม สุริยวงศ์ | คำแฮดประชาสรรค์ |
๖ | ๑๔๐๐/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นายสุภาพ สกุลไทย | ชุมชนดอนตาล |
๗ | ๑๓๑๗/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์ผู้เรียน ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นางไพวัลย์ แสนสุข | ชุมชนนาโสก |
๘ | ๑๓๖๙/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษาฯชั้น ประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางธีระดา ศรีประสา | ชุมชนบ้านหนองบัว |
๙ | ๑๓๑๖/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์ผู้เรียน ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นางสาวอุทัยทิพย์ วงค์แสนชัย | ชุมชนบ้านหนองบัว |
๑๐ | ๑๓๔๘/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นายปัญญา จิตอามาตย์ | ชุมชนบ้านหนองบัว |
๑๑ | ๑๔๔๗/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นางศศิธร แน่นอุดร | ชุมชนโพนทราย |
๑๒ | ๑๔๓๗/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นางสาวรุจิรดา คำลือชัย | ชุมชนโพนทราย |
๑๓ | ๑๔๓๔/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นายนิวัติ ศาสตร์แก้ว | ชุมชนโพนทราย |
๑๔ | ๑๔๘๓/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นายนิวัติ ศาสตร์แก้ว | ชุมชนโพนทราย |
๑๕ | ๑๓๗๑/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษาฯชั้น ประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางวิภารัตน์ จิตจักร | ชุมชนเมืองหนองสูง |
๑๖ | ๑๔๐๘/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางสมัตตา กลางประพันธ์ | ชุมชนเมืองหนองสูง |
๑๗ | ๑๓๘๗/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นายประดิษฐ์ จารุภาค | เตรียมทหาร รุ่นที่ 13 อนุสรณ์ |
๑๘ | ๑๔๕๑/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นางจิตรานุช คนไว | นาสะเม็งวิทยา |
๑๙ | ๑๔๖๙/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นางดวงใจ สีจันมา | นาสะเม็งวิทยา |
๒๐ | ๑๔๘๗/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นายถาวร ผิวงาม | นาสะเม็งวิทยา |
๒๑ | ๑๔๑๓/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นายศรัณย์ สกุลโพน | นาเสือหลายหนองยอ |
๒๒ | ๑๔๑๙/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางสาววัชราภรณ์ พรหมเสนา | นาหว้าประชาสรรค์ |
๒๓ | ๑๓๒๐/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์ผู้เรียน ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นางสุศิรินทร์ ซาเสน | นาหว้าประชาสรรค์ |
๒๔ | ๑๔๕๓/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นางบุญธัญญกร พันทะปิว | โนนสวาท |
๒๕ | ๑๔๗๓/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นายวุฒิพงษ์ เชื้อคมตา | บ้านกกตูม |
๒๖ | ๑๓๒๕/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางบุปผาพร สุวรรณไตรย์ | บ้านกกไฮโนนน้ำคำ |
๒๗ | ๑๓๗๒/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษาฯชั้น ประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางภัทร์สิริย์ ไชยธงยศ | บ้านกกไฮโนนน้ำคำ |
๒๘ | ๑๓๔๙/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นายเฉลิมชัย สุวรรณไตรย์ | บ้านกกไฮโนนน้ำคำ |
๒๙ | ๑๓๓๙/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นายไมตรี สุวรรณไตรย์ | บ้านกกไฮโนนน้ำคำ |
๓๐ | ๑๔๖๒/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นางรัตนา จันทร์พิมาย | บ้านกุดโง้ง |
๓๑ | ๑๔๐๑/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นายธีระยุทธ ทวีบุตร | บ้านแก้ง 2 |
๓๒ | ๑๓๖๑/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นายสุพัสดิ์ สุวรรณไตรย์ | บ้านแก้งช้างเนียม |
๓๓ | ๑๔๐๕/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางสาวกฤตยาพร ชมอินทร์ | บ้านขอนแก่น |
๓๔ | ๑๔๒๓/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางปัฐถานคร ชัยรัตน์ | บ้านขัวสูง |
๓๕ | ๑๔๙๗/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นายณรงค์ อาจหาญ | บ้านขามป้อม |
๓๖ | ๑๔๒๖/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นายทรงพล คุณสุทธิ์ | บ้านคำบง 1 |
๓๗ | ๑๓๓๔/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางประทุมวัลย์ ทองมนต์ | บ้านคำบง 1 |
๓๘ | ๑๓๗๕/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางสาวโสภา ศรีสุภา | บ้านคำป่าหลาย |
๓๙ | ๑๔๒๘/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นายใบคำ มหาอุป | บ้านคำพี้ |
๔๐ | ๑๓๘๖/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นายเฉลิมพล โสประดิษฐ์ | บ้านคำสร้อย |
๔๑ | ๑๔๒๔/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางชุลีกรณ์ รุ้งไธสง | บ้านคำไหล |
๔๒ | ๑๓๙๙/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นายรัชพล สุวรรณไตรย์ | บ้านโคก 2 |
๔๓ | ๑๓๑๙/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์ผู้เรียน ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นางอำลา วังคะฮาต | บ้านโคกกลาง |
๔๔ | ๑๔๘๑/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นายมะลุตร์ สมยา | บ้านโคกขามเลียน |
๔๕ | ๑๓๕๐/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางสาวสราภรณ์ นาโสก | บ้านโคกพัฒนา |
๔๖ | ๑๓๒๘/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางสาวสราภรณ์ นาโสก | บ้านโคกพัฒนา |
๔๗ | ๑๔๔๓/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษาฯ ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นายสุพจน์ ชิณวงษ์ | บ้านโคกหนองหล่ม |
๔๘ | ๑๔๘๘/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นายสุพจน์ ชินวงษ์ | บ้านโคกหนองหล่ม |
๔๙ | ๑๔๒๐/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นายเอื้อชัย คำปาน | บ้านโคกหนองหล่ม |
๕๐ | ๑๔๓๑/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นางชมัยพร คิดสันเที๊ยะ | บ้านงิ้ว |
๕๑ | ๑๔๙๕/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นางสาววันเพ็ญ วรรณขาว | บ้านงิ้ว |
๕๒ | ๑๔๒๗/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางอัจฉรา ลาดนาเลา | บ้านงิ้ว |
๕๓ | ๑๔๓๓/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นางดาวรุ้ง คุ้มนายอ | บ้านชะโนด 1 |
๕๔ | ๑๔๓๒/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นางบุญเพ็ญ ก้องเสียง | บ้านชะโนด 1 |
๕๕ | ๑๔๔๐/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นางบุญเพ็ญ ก้องเสียง | บ้านชะโนด 1 |
๕๖ | ๑๔๙๐/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นายสมนึก เณธิชัย | บ้านชะโนด 2 |
๕๗ | ๑๓๙๑/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นายอณุชินฒ์ เจริญชัยรุ่ง | บ้านชะโนด1 |
๕๘ | ๑๓๕๕/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางสาวนภาพร แสนโสม | บ้านดงยาง1 |
๕๙ | ๑๓๖๔/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษาฯชั้น ประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางโสภิตา โฮมหงษ์ | บ้านดง |
๖๐ | ๑๓๔๖/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางโสภิตา โฮมหงษ์ | บ้านดง |
๖๑ | ๑๓๓๖/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางโสภิตา โฮมหงษ์ | บ้านดง |
๖๒ | ๑๔๖๘/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นางสาวยุวรัตน์ คนหาญ | บ้านตูมหวาน |
๖๓ | ๑๔๑๐/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นายครรชิต พงษ์เจริญ | บ้านทรายทอง |
๖๔ | ๑๔๑๑/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นายอาทิตย์ ไพธิ์ไทร | บ้านท่าไค้ |
๖๕ | ๑๔๒๙/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นายวิสุทธิ์ ศรีประทุมภรณ์ | บ้านนาดีโคกสวาท |
๖๖ | ๑๓๙๕/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางสาวนาฏศิลป์ ดรหมั่น | บ้านนาโด่ |
๖๗ | ๑๔๖๔/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นางสาวพัชรฐวิตา ฐิติปัญสิทธิ์ | บ้านนาตะแบง 1 |
๖๘ | ๑๓๙๐/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางสาววงทอง อุทัย | บ้านนาตะแบง |
๖๙ | ๑๓๗๖/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางทิพย์เกสร สุนทรส | บ้านนาถ่อน |
๗๐ | ๑๔๗๑/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นายกฤตย์ พันธุโพธิ์ | บ้านนาทาม |
๗๑ | ๑๓๓๐/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางธารทิพย์ โคตรสุโพธิ์ | บ้านนาโปใหญ่-โคกสุวรรณ |
๗๒ | ๑๓๒๙/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางสาวอนุมา รอบคอบ | บ้านนาแพงโคกน้ำสร้าง |
๗๓ | ๑๓๑๘/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์ผู้เรียน ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นางเยาวรัช ปัญญาสาย | บ้านนาโพธิ์ |
๗๔ | ๑๔๕๒/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นางสาวกฤษณา ศรีลาศักดิ์ | บ้านนาโพธิ์ |
๗๕ | ๑๓๘๑/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางพิศมัย จันงาม | บ้านนาม่วง |
๗๖ | ๑๓๕๑/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางกาญจนา สังชาตรี | บ้านนายอ |
๗๗ | ๑๓๓๒/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางโสพล ใจมั่น | บ้านนาสองห้อง |
๗๘ | ๑๓๖๕/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษาฯชั้น ประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางอมรา โทนแก้ว | บ้านนาสองห้อง |
๗๙ | ๑๓๒๔/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางถนอมศรี ไชยสะอาด | บ้านนาสะโน |
๘๐ | ๑๓๖๗/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษาฯชั้น ประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางมาลา ใจตรง | บ้านนาสะโน |
๘๑ | ๑๓๓๗/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางวิจิตรศิลป์ ศรีลาศักดิ์ | บ้านนาสะโน |
๘๒ | ๑๓๔๗/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางสาวน้ำฝน สกุลไทย | บ้านนาสะโน |
๘๓ | ๑๔๐๗/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางชลทิศา พวงใบดี | บ้านนาหลวง 2 |
๘๔ | ๑๓๒๖/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางพิมพ์จันทร์ อุนยะนาม | บ้านนาหลวง 2 |
๘๕ | ๑๓๘๕/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางกนิษฐา คำประเวศ | บ้านนาหินกอง |
๘๖ | ๑๓๕๒/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางสุภัทรา แวดโส | บ้านนาอุดม |
๘๗ | ๑๓๒๗/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางสาวณัฏยา ศรีสมบูรณ์พงศ์ | บ้านโนนเกษม |
๘๘ | ๑๓๕๔/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางสาวนภาวดี หงษาวงศ์ | บ้านโนนเกษม |
๘๙ | ๑๓๖๖/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษาฯชั้น ประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางอรสุรางค์ พรมสุพันธ์ | บ้านโนนเกษม |
๙๐ | ๑๓๓๘/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นายทักษกร คนซื่อ | บ้านโนนเกษม |
๙๑ | ๑๔๕๙/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นางนาฎลัดดา โคสะสุ | บ้านโนนยาง |
๙๒ | ๑๔๗๗/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นางพิไลวรรณ กลางประพันธ์ | บ้านโนนยาง |
๙๓ | ๑๓๑๕/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์ผู้เรียน ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นายนครินทร์ ธนพุทธิวิโรจน์ | บ้านโนนศรี |
๙๔ | ๑๓๗๘/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นายกัลยา เมืองฮาม | บ้านโนนสว่าง 1 |
๙๕ | ๑๓๗๙/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นายวัชระ ก้อนคำตัน | บ้านโนนสังข์ศรี |
๙๖ | ๑๔๘๕/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นางสาวจีราวรรณ อายุวัฒน์ | บ้านโนนสังข์ |
๙๗ | ๑๓๑๔/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์ผู้เรียน ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นางอำภา ชูคันหอม | บ้านบะ |
๙๘ | ๑๓๙๗/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นายปัณณรัส สุวรรณไตรย์ | บ้านบาก 1 |
๙๙ | ๑๓๘๓/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | ว่าที่ รอ.สุพัฒน์ วงศ์วันดี | บ้านบาก 2 |
๑๐๐ | ๑๔๖๐/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นายชวลิต เจติโคตร | บ้านบุ่ง |
๑๐๑ | ๑๔๗๘/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นายพงษ์สวัสดิ์ อาจวิชัย | บ้านบุ่ง |
๑๐๒ | ๑๓๕๖/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางสาวพัทธนันท์ จันปุ่ม | บ้านบุ่งอุทัย |
๑๐๓ | ๑๓๗๓/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางสุพัตรา ตรีเดช | บ้านบุ่งอุทัย |
๑๐๔ | ๑๔๑๔/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางดวงใจ จำปา | บ้านป่งเปือย |
๑๐๕ | ๑๔๖๓/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นายสุรสิทธิ์ กุลวงค์ | บ้านป่งโพน |
๑๐๖ | ๑๔๕๖/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นายบุญฤทธิ์ สุวรรณพันธ์ | บ้านป่าเตย |
๑๐๗ | ๑๔๑๕/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นายวิทยา สมคะเณย์ | บ้านป่าหวาย |
๑๐๘ | ๑๔๙๖/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นายมนตรี น้อยทรง | บ้านปุ่ง |
๑๐๙ | ๑๓๘๔/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางพิมลรัตน์ จันทะรักษ์ | บ้านเปียด |
๑๑๐ | ๑๔๙๑/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นายพิทักษ์ ถนอมกุล | บ้านฝั่งแดง |
๑๑๑ | ๑๓๘๐/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นายสุรัตน์ สมวงศ์ | บ้านโพนงาม |
๑๑๒ | ๑๔๑๒/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นายแสน ลั่นอรัญ | บ้านโพนสวาง |
๑๑๓ | ๑๔๙๒/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นายพัสตราภรณ์ พละศักดิ์ | บ้านภูแผงม้า |
๑๑๔ | ๑๔๐๙/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางเบญจวรรณ ไตรยวงค์ | บ้านภู |
๑๑๕ | ๑๔๐๔/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นายพรชัย มายา | บ้านมะนาว |
๑๑๖ | ๑๔๐๓/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางสาวนิภาพร บุญกุศล | บ้านย้อมพัฒนา |
๑๑๗ | ๑๓๙๖/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางพรศิริ ศรีอระพิมพ์ | บ้านไร่ |
๑๑๘ | ๑๓๖๘/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษาฯชั้น ประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางอุบลลักษณ์ น้อยทรง | บ้านวังนอง |
๑๑๙ | ๑๓๔๓/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นายกียรติชัย รสจันทร์ | บ้านวังนอง |
๑๒๐ | ๑๓๓๕/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นายศิริศักดิ์ สุวรรณไตรย์ | บ้านวังนอง |
๑๒๑ | ๑๓๓๑/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางสุวัน วิเศษศรี | บ้านวังไฮ |
๑๒๒ | ๑๓๔๑/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางไพรพร อาจวิชัย | บ้านแวง |
๑๒๓ | ๑๓๕๙/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นายวุฒิศักดิ์ คนหาญ | บ้านแวง |
๑๒๔ | ๑๓๙๒/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางทรงศรี โพธิ์พฤกษ์ | บ้านศูนย์ไหม |
๑๒๕ | ๑๓๗๗/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นายธิติพล ไชยมนตรี | บ้านสงเปือยเหนือ |
๑๒๖ | ๑๔๘๐/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นางจันทร์เพ็ญ ศรีคำ | บ้านส้มป่อย "รอดนุกูล" |
๑๒๗ | ๑๔๗๙/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นายอัฐพล ศรีหาเมฆ | บ้านสองคอน |
๑๒๘ | ๑๓๙๓/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางสาวัลลภา ศรีลาศักดิ์ | บ้านสามขัว |
๑๒๙ | ๑๔๗๒/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นายวัชระ กฐินสมมิตร์ | บ้านโสก |
๑๓๐ | ๑๓๖๐/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางปิ่นแก้ว วังคะฮาต | บ้านหนองกะปาด |
๑๓๑ | ๑๓๗๔/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางจารุณี กุลศรีนวรัตน์ | บ้านหนองแคนนาจาน |
๑๓๒ | ๑๓๔๕/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางสาวจุฬาลักษณ์ ไตรยวงค์ | บ้านหนองนกเขียน |
๑๓๓ | ๑๓๔๐/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางสาวสิริกูล น้อยทรงค์ | บ้านหนองนกเขียน |
๑๓๔ | ๑๓๖๒/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางสุราลัย บุราณเดช | บ้านหนองบอน |
๑๓๕ | ๑๔๘๙/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นายทรงยศ สาธุชาติ | บ้านหนองเม็ก |
๑๓๖ | ๑๔๐๖/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นายอภิเชษฐ สุวรรณโคตร | บ้านหนองแวงใหญ่ |
๑๓๗ | ๑๔๖๖/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นางวรินทร คนเพียร | บ้านหนองแวง |
๑๓๘ | ๑๔๔๘/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นายพรชัย เสียงล้ำ | บ้านหนองแวง |
๑๓๙ | ๑๔๘๔/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นายวรายุทธ สายทอง | บ้านหนองแวง |
๑๔๐ | ๑๔๑๘/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นายศิวากร เรืองแสง | บ้านหนองสระพังทอง |
๑๔๑ | ๑๓๘๘/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นายสุริยันต์ รูปงาม | บ้านหนองสระพัง |
๑๔๒ | ๑๔๒๒/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นายณรงค์ศักดิ์ ขันตี | บ้านหนองหนาว |
๑๔๓ | ๑๔๘๒/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นางจิราวดี คำพิลา | บ้านหนองหอยป่าหวาย |
๑๔๔ | ๑๔๓๐/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นางชมัยพร เสียงล้ำ | บ้านหนองเอี่ยนดง "ราษฎร์สงเคราะห์" |
๑๔๕ | ๑๔๓๙/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นางสายสุนีย์ กลางประพันธ์ | บ้านหนองเอี่ยนดง "ราษฎร์สงเคราะห์" |
๑๔๖ | ๑๔๓๕/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นายสมทัด วังคะฮาต | บ้านหนองเอี่ยนดง "ราษฎร์สงเคราะห์" |
๑๔๗ | ๑๔๘๖/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นายเกรียงไกร เคหารมย์ | บ้านหนองเอี่ยน |
๑๔๘ | ๑๔๕๐/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นายพงษ์ระวี รัตนวงค์ | บ้านหนองเอี่ยน |
๑๔๙ | ๑๓๘๙/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | ส.ต.ต.โกวิท ปัททุม | บ้านหนองโอใหญ่ |
๑๕๐ | ๑๓๕๗/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางอารรีรัตน์ มหาอุป | บ้านหลุบปิ้ง |
๑๕๑ | ๑๓๑๓/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์ผู้เรียน ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นางลำพูน บุญลี | บ้านห้วยกอก1 |
๑๕๒ | ๑๓๒๓/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางสาวคณิตา ผิวขำ | บ้านห้วยลำโมง |
๑๕๓ | ๑๓๕๓/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางอวยพร เบญมาตย์ | บ้านห้วยลำโมง |
๑๕๔ | ๑๓๔๔/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางอวยพร เบญมาตย์ | บ้านห้วยลำโมง |
๑๕๕ | ๑๓๖๓/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษาฯชั้น ประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นายเทวัญ อุปัญญ์ | บ้านห้วยลำโมง |
๑๕๖ | ๑๓๓๓/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นายวณิช สุวรรณไตรย์ | บ้านห้วยลำโมง |
๑๕๗ | ๑๓๙๘/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางสุนทร โสภาคะยัง | บ้านเหล่าคราม |
๑๕๘ | ๑๔๔๕/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นายอุดมทรัพย์ เชิดโกทา | บ้านเหล่าคราม |
๑๕๙ | ๑๓๔๒/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นายสุสกิต วังคะฮาต | บ้านเหล่าป่าเป้ด |
๑๖๐ | ๑๓๒๑/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์ผู้เรียน ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นางจุฑามาศ ปุรัมภะเว | บ้านเหล่าหมี |
๑๖๑ | ๑๔๔๒/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษาฯ ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นางปรมาภรณ์ กุชโร | บ้านเหล่าหมี |
๑๖๒ | ๑๔๗๐/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นางวิภา คนหาญ | บ้านเหล่าหมี |
๑๖๓ | ๑๓๗๐/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษาฯชั้น ประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นายรบชัย ชัยนนนท์ | บ้านเหล่าหมี |
๑๖๔ | ๑๔๕๗/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นายเทวัญ ศรีสุวะ | บ้านเหล่าหลวง |
๑๖๕ | ๑๔๔๙/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นางสุปวีณ์ บุตรดีวงศ์ | บ้านเหล่า |
๑๖๖ | ๑๔๖๗/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นายคมกริช ไชยทองศรี | บ้านเหล่า |
๑๖๗ | ๑๔๑๗/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นายสำราญ คนขยัน | บ้านเหล่า |
๑๖๘ | ๑๓๙๔/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางสาวเพ็ญพักตร์ เมืองโคตร | บ้านาตะแบง 1 |
๑๖๙ | ๑๔๗๖/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นางอรุณี ศรีทวีกาศ | บำรุงพงศ์อุปถัมภ์ |
๑๗๐ | ๑๔๓๘/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นางอารีย์ยา สอนวงศ์ | บำรุงพงศ์อุปถัมภ์ |
๑๗๑ | ๑๔๒๕/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางปาริชาติ พลสาร | ป่งแดงวิทยาคม |
๑๗๒ | ๑๓๒๒/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์ผู้เรียน ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นางสุกัญญา ผือโย | ป่งแดงวิทยาคม |
๑๗๓ | ๑๔๗๕/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นางอนุช สีหะมงคล | ป่งแดงวิทยาคม |
๑๗๔ | ๑๔๙๓/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นายวิทยา โสมรักษ์ | ป่งแดงวิทยาคม |
๑๗๕ | ๑๔๐๒/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางขนิตตา จันทร์ปุ่ม | ป่าไร่ป่าชาดวิทยา |
๑๗๖ | ๑๔๔๔/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นายปัยญาภาส วรารัชต์ธร | มุกดาลัย |
๑๗๗ | ๑๔๕๔/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นายประภาส สุขขา | ร่มเกล้า |
๑๗๘ | ๑๔๑๖/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นายบวร อินทร์หา | วัดหลวงปู่จาม มหาปุญโญ บ้านห้วยทราย "ราษฎร์ประสงค์" |
๑๗๙ | ๑๔๖๑/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นางนงลักษณ์ เมืองโคตร | สมเด็จพระศรีนครินทราบรมราชชนนี 84 พรรษา |
๑๘๐ | ๑๓๘๒/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นายวิเชียร สังชาตรี | สยามกลการ 4 |
๑๘๑ | ๑๔๒๑/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางเนาวรัตน์ พิมพ์เภา | หนองบอน |
๑๘๒ | ๑๔๔๑/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษาฯ ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นางสาววัลลี คนไว | ห้วยตาเปอะ |
๑๘๓ | ๑๔๕๕/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นายสุนทร นิลม้าย | ห้วยตาเปอะ |
๑๘๔ | ๑๔๓๖/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นายแสงสุวรรณ นาฤทธิ์ | ห้วยตาเปอะ |
๑๘๕ | ๑๓๕๘/๒๕๖๑ | ครูผู้พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางพจนีย์ ชาววัง | อนุบาลมุกดาหาร |
พัฒนาโดย นายอดิศร ก้อนคำ