รายชื่อผู้ได้รับเกียรติบัตร/วุฒิบัตร
ลำดับที่ | เลขที่ | ชื่อรางวัล | ผู้ได้รับรางวัล | สังกัด |
๑ | ๑๔๐๙/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพการศึกษาโดยใช้กระบวนการ PLC ดีเด่น | โรงเรียนแก้งนาบอนพิทยาสรรค์ | |
๒ | ๑๔๔๗/๒๕๖๒ | สถานศึกษาพัฒนาการเรียนการสอนตามปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง ดีเด่น | โรงเรียนบ้านนาโสกน้อย | |
๓ | ๑๔๔๖/๒๕๖๒ | สถานศึกษาพัฒนาการเรียนการสอนตามปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง ดีเด่น | โรงเรียนบ้านนาโด่ | |
๔ | ๑๔๔๕/๒๕๖๒ | สถานศึกษาพัฒนาการจัดการเรียนการสอนแบบ Active Learning ดีเด่น | โรงเรียนบ้านกุดแข้ | |
๕ | ๑๔๔๔/๒๕๖๒ | สถานศึกษาพัฒนาการจัดการเรียนการสอนแบบ Active Learning ดีเด่น | โรงเรียนชุมชนโพนทราย | |
๖ | ๑๔๔๓/๒๕๖๒ | สถานศึกษาจัดกิจกรรมพัฒนาทักษะภาษาอังกฤษในชีวิตประจำวัน ดีเด่น | โรงเรียนคำฮีเบญจวิทย์ | |
๗ | ๑๔๔๒/๒๕๖๒ | สถานศึกษาจัดกิจกรรมพัฒนาทักษะภาษาอังกฤษในชีวิตประจำวัน ดีเด่น | โรงเรียนแก้งนาบอนพิทยาสรรค์ | |
๘ | ๑๔๔๑/๒๕๖๒ | สถานศึกษาจัดการศึกษาพิเศษเรียนร่วม ดีเด่น | โรงเรียนบ้านนาถ่อน | |
๙ | ๑๔๓๙/๒๕๖๒ | โรงเรียนแกนนำคุณธรรม ระดับเขตพื้นที่ | โรงเรียนบ้านป่งเปือย | |
๑๐ | ๑๔๔๐/๒๕๖๒ | โรงเรียนแกนนำคุณธรรม ระดับเขตพื้นที่ | โรงเรียนแก้งนาบอนพิทยาสรรค์ | |
๑๑ | ๑๔๓๒/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพผู้เรียนด้านทักษะวิชาการ ระดับประถมศึกษา ดีเด่น | โรงเรียนบ้านนาถ่อน | |
๑๒ | ๑๔๓๑/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพผู้เรียนด้านการอ่านออกเขียนได้ยกโรงเรียน | โรงเรียนบ้านนาถ่อน | |
๑๓ | ๑๔๓๐/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพผู้เรียนด้านการอ่านออกเขียนได้ยกโรงเรียน | โรงเรียนชุมชนนาโสก | |
๑๔ | ๑๔๑๐/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพการศึกษาโดยใช้กระบวนการ PLC ดีเด่น | โรงเรียนบ้านนาโด่ | |
๑๕ | ๑๔๐๔/๒๕๖๒ | พัฒนาผลสัมฤทธิ์ทางการชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | โรงเรียนชุมชนโพนทราย | |
๑๖ | ๑๔๐๓/๒๕๖๒ | มีผลสัมฤทธิ์ทางการเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | โรงเรียนบ้านเหล่าป่าเป้ด | |
๑๗ | ๑๔๐๒/๒๕๖๒ | มีผลสัมฤทธิ์ทางการเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | โรงเรียนบ้านหนองน้ำเต้า | |
๑๘ | ๑๔๐๑/๒๕๖๒ | มีผลสัมฤทธิ์ทางการเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | โรงเรียนชุมชนนาโสก | |
๑๙ | ๑๔๐๐/๒๕๖๒ | จัดการเรียนการสอนตามนโยบาย "ลดเวลาเรียน เพิ่มเวลารู้" ดีเด่น | โรงเรียนบ้านหนองหญ้าไซย์ | |
๒๐ | ๑๓๙๙/๒๕๖๒ | จัดการเรียนการสอนตามนโยบาย "ลดเวลาเรียน เพิ่มเวลารู้" ดีเด่น | โรงเรียนบ้านป่งเปือย | |
๒๑ | ๑๓๙๘/๒๕๖๒ | บริหารจัดการเรียนการสอน โดยใช้ DLTV ดีเด่น | โรงเรียนบ้านกุดแข้ใต้ | |
๒๒ | ๑๓๙๗/๒๕๖๒ | บริหารจัดการเรียนการสอน โดยใช้ DLTV ดีเด่น | โรงเรียนบ้านม่วงหัก | |
๒๓ | ๑๐๐๗/๒๕๖๒ | พัฒนาผลสัมฤทธิ์ผู้เรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ บรรลุเป้าหมายเขตพื้นที่ | โรงเรียนบ้านป่งเปือย | |
๒๔ | ๑๗๘๙/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพผู้เรียนด้านทักษะวิชาการ ระดับประถมศึกษา ดีเด่น | โรงเรียนบ้านโสก | |
๒๕ | ๑๗๙๒/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพผู้เรียนด้านทักษะวิชาการ ระดับประถมศึกษา ดีเด่น | โรงเรียนชุมชนนาโสก | |
๒๖ | ๑๘๐๐/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพผู้เรียนด้านทักษะวิชาการ ระดับประถมศึกษา ดีเด่น | โรงรียนบ้านป่งเปือย | |
๒๗ | ๔๕๒๕/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโครงการเขียนสวย อ่านคล่อง คิดเลขเร็ว ๑๐๐% ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๑ | นางสาวปิยะดา นารีนุช | แก้งนาบอนพิทยารรค์ |
๒๘ | ๔๖๑๙/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโครงการเขียนสวย อ่านคล่อง คิดเลขเร็ว ๑๐๐% ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๒ | นางสาวนันทนา นาโสก | แก้งนาบอนพิทยาสรรค์ |
๒๙ | ๓๐๙๙/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นางภาวนา รัตนวงศ์ | คำฮีเบญจวิทย์ |
๓๐ | ๔๖๙๔/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโครงการเขียนสวย อ่านคล่อง คิดเลขเร็ว ๑๐๐% ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓ | นายกฤติพงศ์ โภคาพานิช | คำฮีเบญจวิทย์ |
๓๑ | ๓๑๐๐/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นางสาวสิรินะดา นาโสก | ชุมชนนาโสก |
๓๒ | ๓๑๐๑/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นางสาวพรรทิพา สุพร | ชุมชนโพนทราย |
๓๓ | ๔๖๒๐/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโครงการเขียนสวย อ่านคล่อง คิดเลขเร็ว ๑๐๐% ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๒ | นางสุวิมล อุทาวงค์ | ชุมชนโพนทราย |
๓๔ | ๔๕๒๔/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโครงการเขียนสวย อ่านคล่อง คิดเลขเร็ว ๑๐๐% ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๑ | นางคริษฐา คนขยัน | ดงยางนันทวัน |
๓๕ | ๔๖๑๖/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโครงการเขียนสวย อ่านคล่อง คิดเลขเร็ว ๑๐๐% ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๒ | นายภุชงค์ อินไชยา | บ้านกุดแข้ใต้ |
๓๖ | ๔๕๒๓/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโครงการเขียนสวย อ่านคล่อง คิดเลขเร็ว ๑๐๐% ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๑ | นายชูวิช แพงพุฒ | บ้านกุดแข้ |
๓๗ | ๔๖๑๗/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโครงการเขียนสวย อ่านคล่อง คิดเลขเร็ว ๑๐๐% ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๒ | นางสาวเสาวนีย์ ศรีประดิษฐ์ | บ้านกุดแข้ |
๓๘ | ๓๐๙๘/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นางจณิสตา พุฒิจีบ | บ้านแก้งนาบอนพิทยาสรรค์ |
๓๙ | ๓๑๐๒/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นางสาวสุชาดา อาจวิชัย | บ้านแก่นเต่า |
๔๐ | ๔๖๙๖/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโครงการเขียนสวย อ่านคล่อง คิดเลขเร็ว ๑๐๐% ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓ | นางสาวสุชาดา อาจวิชัย | บ้านแก่นเต่า |
๔๑ | ๔๖๙๘/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโครงการเขียนสวย อ่านคล่อง คิดเลขเร็ว ๑๐๐% ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓ | นางสาววลัยลักษณ์ สุพร | บ้านดงยางนันทวัน |
๔๒ | ๓๑๐๓/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นางสาวอมรรัตน์ ยืนยั่ง | บ้านนาโด่ |
๔๓ | ๔๕๒๒/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโครงการเขียนสวย อ่านคล่อง คิดเลขเร็ว ๑๐๐% ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๑ | นางสาวนาฏศิลป์ ดรหมั่น | บ้านนาโด่ |
๔๔ | ๓๑๐๔/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นางสาวจารุวรรณ์ ศรีบุผา | บ้านนาถ่อน |
๔๕ | ๔๖๙๗/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโครงการเขียนสวย อ่านคล่อง คิดเลขเร็ว ๑๐๐% ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓ | นางสาวอุไรวรรณ ใจสุข | บ้านนาถ่อน |
๔๖ | ๓๑๐๕/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นางกนกวลี สุภาพันธ์ | บ้านนาโสกน้อย |
๔๗ | ๓๑๐๖/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นางสาวรำไพ คนเพียร | บ้านนาหัวภู |
๔๘ | ๓๑๐๗/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นางสาววีรนุช นาโสก | บ้านป่งเปือย |
๔๙ | ๓๑๐๘/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นางสาวอรพรรณ คนซื่อ | บ้านม่วงหัก |
๕๐ | ๓๑๐๙/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นายนิรุจน์ เพียรจิตร | บ้านหนองน้ำเต้า |
๕๑ | ๔๖๙๓/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโครงการเขียนสวย อ่านคล่อง คิดเลขเร็ว ๑๐๐% ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓ | นายสามิตร อาจวิชัย | บ้านหนองน้ำเต้า |
๕๒ | ๓๑๑๐/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นางสาวพิชชากร เสียงล้ำ | บ้านหนองหญ้าไซย์ |
๕๓ | ๔๖๑๘/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโครงการเขียนสวย อ่านคล่อง คิดเลขเร็ว ๑๐๐% ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๒ | นายสมชาติ ว่องไว | บ้านหนองหญ้าไซย์ |
๕๔ | ๔๖๙๕/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโครงการเขียนสวย อ่านคล่อง คิดเลขเร็ว ๑๐๐% ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓ | นายณัฐวัตร เชื้อเมืองแสน | บ้านหนองหญ้าไซย์ |
๕๕ | ๓๑๑๑/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นางสาวนวลตา นาโสก | บ้านเหล่าป่าเป้ด |
๕๖ | ๔๕๒๑/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโครงการเขียนสวย อ่านคล่อง คิดเลขเร็ว ๑๐๐% ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๑ | นางวลัยลักษณ์ จิตรจักร | บ้านเหล่าปาเป้ด |
๕๗ | ๑๔๑๑/๒๕๖๒ | บริหารจัดการพัฒนาระบบประกันคุณภาพภายใน ดีเด่น | นายประสาทชัย แสนนา | โรงเรียนแก้งนาบอนพิทยาสรรค์ |
๕๘ | ๑๔๒๔/๒๕๖๒ | พัฒนากระบวนการอ่านออกเขียนได้ ดีเด่น | นางอรดินทร์ ศรีทอง | โรงเรียนชุมชนนาโสก |
๕๙ | ๑๔๑๙/๒๕๖๒ | พัฒนากระบวนการจัดการเรียนรู้กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ดีเด่น | นายเฉลิมกรุง นาโสก | โรงเรียนชุมชนนาโสก |
๖๐ | ๑๔๒๐/๒๕๖๒ | พัฒนากระบวนการจัดการเรียนรู้กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดีเด่น | นางเหรียญทอง นาโสก | โรงเรียนชุมชนนาโสก |
๖๑ | ๑๔๑๕/๒๕๖๒ | ผู้บริหารต้นแบบการปฏิบัติงาน ดีเด่น | นายประชาน แสนสุข | โรงเรียนชุมชนนาโสก |
๖๒ | ๑๔๐๗/๒๕๖๒ | บริหารจัดการพัฒนากระบวนการอ่านออกเขียนได้ยกโรงเรียน | นายประชาน แสนสุข | โรงเรียนชุมชนนาโสก |
๖๓ | ๑๔๓๗/๒๕๖๒ | พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | นางสาวอนุสรา กุลวงศ์ | โรงเรียนชุมชนโพนทราย |
๖๔ | ๑๔๑๔/๒๕๖๒ | ปรับเปลี่ยนกระบวนการเรียนรู้ Active Learning ดีเด่น | นางวงเดือน ศาสตร์แก้ว | โรงเรียนชุมชนโพนทราย |
๖๕ | ๑๗๘๔/๒๕๖๒ | พัฒนาด้านผลสัมฤทธิ์ผู้เรียน ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น (คะแนนพัฒนาสูง) | นายวัชราวุธ สายวร | โรงเรียนชุมชนโพนทราย |
๖๖ | ๑๔๑๗/๒๕๖๒ | พัฒนากระบวนการจัดการเรียนรู้กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ดีเด่น | นางสงขลา ผายพันธ์ | โรงเรียนบ้านกุดแข้ใต้ |
๖๗ | ๑๔๑๓/๒๕๖๒ | ปรับเปลี่ยนกระบวนการเรียนรู้ Active Learning ดีเด่น | นางสาวเสาวนีย์ ศรีประดิษฐ์ | โรงเรียนบ้านกุดแข้ |
๖๘ | ๑๔๒๗/๒๕๖๒ | พัฒนาการเรียนการสอนระดับปฐมวัย ดีเด่น | นางพิมสุภางค์ นามบุตร | โรงเรียนบ้านแก่นเต่า |
๖๙ | ๑๔๒๑/๒๕๖๒ | พัฒนากระบวนการจัดการเรียนรู้กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดีเด่น | นางพัฑฒิดา ศรีลาดเลา | โรงเรียนบ้านดงยางนันทวัน |
๗๐ | ๑๔๑๖/๒๕๖๒ | พัฒนากระบวนการจัดการเรียนรู้กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ดีเด่น | นางวยุณีย์ คล่องแคล่ว | โรงเรียนบ้านดงยางนันทวัน |
๗๑ | ๑๔๐๖/๒๕๖๒ | จัดกระบวนการนิเทศภายใน ดีเด่น | นายวิเชียร สุขสำราญ | โรงเรียนบ้านดงยางนันทวัน |
๗๒ | ๑๔๒๒/๒๕๖๒ | พัฒนากระบวนการจัดการเรียนรู้กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ดีเด่น | นางสาวพัทธ์ธีรา บับพาน | โรงเรียนบ้านนาโด่ |
๗๓ | ๑๔๐๘/๒๕๖๒ | บริหารจัดการพัฒนากระบวนการอ่านออกเขียนได้ยกโรงเรียน | นายจิรวัฒน์ ทะเสนฮด | โรงเรียนบ้านนาถ่อน |
๗๔ | ๑๔๒๕/๒๕๖๒ | พัฒนากระบวนการอ่านออกเขียนได้ ดีเด่น | นางทิพย์เกสร สุนทรส | โรงเรียนบ้านนาถ่อน |
๗๕ | ๑๔๓๓/๒๕๖๒ | พัฒนาด้านผลสัมฤทธิ์ผู้เรียน ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น (คะแนนพัฒนาสูง) | นางสาวรำไพ คนเพียร | โรงเรียนบ้านนาหัวภู |
๗๖ | ๑๔๓๖/๒๕๖๒ | พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นายประชา สลางสิงห์ | โรงเรียนบ้านป่งเปือย |
๗๗ | ๑๔๒๓/๒๕๖๒ | พัฒนากระบวนการจัดการเรียนรู้กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ดีเด่น | นางพูนศิริ บุษดี | โรงเรียนบ้านป่งเปือย |
๗๘ | ๑๔๑๘/๒๕๖๒ | พัฒนากระบวนการจัดการเรียนรู้กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ดีเด่น | นางดวงใจ จำปา | โรงเรียนบ้านป่งเปือย |
๗๙ | ๑๒๒๒/๒๕๖๒ | พัฒนาด้านผลสัมฤทธิ์ผู้เรียน ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น (คะแนนพัฒนาสูง) | นายสามิตร อาจวิชัย | โรงเรียนบ้านหนองน้ำเต้า |
๘๐ | ๑๔๒๘/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพผู้เรียน ดีเด่น | นางวลัยพร เหลือศิริ | โรงเรียนบ้านหนองหญ้าไซย์ |
๘๑ | ๑๔๒๖/๒๕๖๒ | พัฒนาการเรียนการสอนระดับปฐมวัย ดีเด่น | นางเกศกนก แสงทอง | โรงเรียนบ้านหนองหญ้าไซย์ |
๘๒ | ๑๔๐๕/๒๕๖๒ | จัดกระบวนการนิเทศภายใน ดีเด่น | นายสมประดิษฐ์ ไตรยวงค์ | โรงเรียนบ้านหนองหญ้าไซย์ |
๘๓ | ๑๔๓๘/๒๕๖๒ | พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นายสุสกิต วังคะฮาต | โรงเรียนบ้านเหล่าป่าเป้ด |
๘๔ | ๑๔๓๔/๒๕๖๒ | พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นายสุพล สังครักษ์ | โรงเรียนบ้านเหล่าป่าเป้ด |
๘๕ | ๑๔๒๙/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพผู้เรียน ดีเด่น | นายสุสกิต วังคะฮาต | โรงเรียนบ้านเหล่าป่าเป้ด |
๘๖ | ๑๔๑๒/๒๕๖๒ | บริหารจัดการพัฒนาระบบประกันคุณภาพภายใน ดีเด่น | นายประศักดิ์ชัย ปู่ทา | โรงเรียนบ้านเหล่าป่าเป้ด |
ครูผู้สอนชั้นประถมศึกษาปีที่ ๒ ณ ห้องประชุมดอกนกยูง โรงเรียนอนุบาลมุกดาหาร
ครูผู้สอนชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓ ณ ห้องประชุมคุรุมุกดา สพป.มุกดาหาร
3. เกียรติบัตรวิทยากรพี่เลี้ยง
พัฒนาโดย นายอดิศร ก้อนคำ แจ้งแก้ไขชื่อ - สกุล ที่ Line ID : kroobannok.com
เกียรติบัตร/วุฒิบัตร ย้อนหลังปีที่ผ่านมา รางวัลเด็กดีศรีมุกดาหาร (นักเรียน) ประจำปี 2561 | วุฒิบัตรการอบรมค่าย Active Learning ปี 2561