รายชื่อผู้ได้รับเกียรติบัตร/วุฒิบัตร
ลำดับที่ | เลขที่ | ชื่อรางวัล | ผู้ได้รับรางวัล | สังกัด |
๑ | ๑๖๑๕/๒๕๖๒ | สถานศึกษาพัฒนาการเรียนการสอนตามปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง ดีเด่น | โรงเรียนบ้านนาดี ๒ | |
๒ | ๑๖๑๔/๒๕๖๒ | สถานศึกษาพัฒนาการเรียนการสอนตามปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง ดีเด่น | โรงเรียนบ้านหนองแวง | |
๓ | ๑๖๑๓/๒๕๖๒ | สถานศึกษาพัฒนาการจัดการเรียนการสอนแบบ Active Learning ดีเด่น | โรงเรียนบ้านพังคอง | |
๔ | ๑๖๑๒/๒๕๖๒ | สถานศึกษาพัฒนาการจัดการเรียนการสอนแบบ Active Learning ดีเด่น | โรงเรียนบ้านสงเปือย | |
๕ | ๑๖๑๑/๒๕๖๒ | สถานศึกษาจัดกิจกรรมพัฒนาทักษะภาษาอังกฤษในชีวิตประจำวัน ดีเด่น | โรงเรียนบ้านสงเปือยเหนือ | |
๖ | ๑๖๑๐/๒๕๖๒ | สถานศึกษาจัดกิจกรรมพัฒนาทักษะภาษาอังกฤษในชีวิตประจำวัน ดีเด่น | โรงเรียนบ้านโคก ๑ | |
๗ | ๑๖๐๘/๒๕๖๒ | โรงเรียนแกนนำคุณธรรม ระดับเขตพื้นที่ | โรงเรียนบ้านดงมอน | |
๘ | ๑๖๐๙/๒๕๖๒ | สถานศึกษาจัดการศึกษาพิเศษเรียนร่วม ดีเด่น | โรงเรียนไตรมิตรวิทยาคม | |
๙ | ๑๖๐๕/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพผู้เรียนด้านทักษะวิชาการ ระดับประถมศึกษา ดีเด่น | โรงเรียนไตรมิตรวิทยาคม | |
๑๐ | ๑๖๐๔/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพผู้เรียนด้านการอ่านออกเขียนได้ยกโรงเรียน | โรงเรียนบ้านผึ่งแดด | |
๑๑ | ๑๖๐๓/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพผู้เรียนด้านการอ่านออกเขียนได้ยกโรงเรียน | โรงเรียนไตรมิตรวิทยาคม | |
๑๒ | ๑๕๘๕/๒๕๖๒ | บริหารจัดการโรงเรียนแม่เหล็กหรือขนาดเล็กดีเด่น | โรงเรียนไตรมิตรวิทยาคม | |
๑๓ | ๑๕๘๖/๒๕๖๒ | บริหารจัดการโรงเรียนแม่เหล็กหรือขนาดเล็กดีเด่น | โรงเรียนบ้านโนนตูม | |
๑๔ | ๑๕๘๒/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพการศึกษาโดยใช้กระบวนการ PLC ดีเด่น | โรงเรียนบ้านดงมอน | |
๑๕ | ๑๕๘๑/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพการศึกษาโดยใช้กระบวนการ PLC ดีเด่น | โรงเรียนบ้านสงเปือยเหนือ | |
๑๖ | ๑๕๗๖/๒๕๖๒ | พัฒนาผลสัมฤทธิ์ผู้เรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ บรรลุเป้าหมายเขตพื้นที่ | โรงเรียนบ้านโนนตูม | |
๑๗ | ๑๕๗๕/๒๕๖๒ | พัฒนาผลสัมฤทธิ์ผู้เรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ บรรลุเป้าหมายเขตพื้นที่ | โรงเรียนบ้านผึ่งแดด | |
๑๘ | ๑๕๗๔/๒๕๖๒ | มีผลสัมฤทธิ์ทางการเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | โรงเรียนบ้านผึ่งแดด | |
๑๙ | ๑๕๗๒/๒๕๖๒ | จัดการเรียนการสอนตามนโยบาย "ลดเวลาเรียน เพิ่มเวลารู้" ดีเด่น | โรงเรียนบ้านพังคอง | |
๒๐ | ๑๕๗๓/๒๕๖๒ | จัดการเรียนการสอนตามนโยบาย "ลดเวลาเรียน เพิ่มเวลารู้" ดีเด่น | โรงเรียนบ้านไร่ | |
๒๑ | ๑๕๗๐/๒๕๖๒ | บริหารจัดการเรียนการสอน โดยใช้ DLTV ดีเด่น | โรงเรียนห้วยยางจอมมณี | |
๒๒ | ๑๕๗๑/๒๕๖๒ | บริหารจัดการเรียนการสอน โดยใช้ DLTV ดีเด่น | โรงเรียนบ้านป่าหวาย | |
๒๓ | ๑๗๘๗/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพผู้เรียนด้านทักษะวิชาการ ระดับประถมศึกษา ดีเด่น | โรงเรียนบ้านพังคอง | |
๒๔ | ๓๑๑๒/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นางสาวลักคณา ทิสานนท์ | ไตรมิตรวิทยาคม |
๒๕ | ๔๗๐๑/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโครงการเขียนสวย อ่านคล่อง คิดเลขเร็ว ๑๐๐% ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓ | นางยุคล เทพวงษา | ไตรมิตรวิทยาคม |
๒๖ | ๓๑๑๓/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นางวิพารัต ตรีศรี | บ้านคำผึ้ง |
๒๗ | ๔๕๘๙/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโครงการเขียนสวย อ่านคล่อง คิดเลขเร็ว ๑๐๐% ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๒ | นายไชยพันธ์ พันธ์ชาติ | บ้านคำผึ้ง |
๒๘ | ๔๗๐๒/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโครงการเขียนสวย อ่านคล่อง คิดเลขเร็ว ๑๐๐% ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓ | นางมะลิวัลย์ ศรีปัตตา | บ้านโคก 1 |
๒๙ | ๓๑๑๔/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นางสาวสายฝน จันกง | บ้านโคก ๑ |
๓๐ | ๓๑๑๕/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นางสาวบุษบา อุคำ | บ้านจอมมณีใต้ |
๓๑ | ๔๕๓๔/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโครงการเขียนสวย อ่านคล่อง คิดเลขเร็ว ๑๐๐% ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๑ | นางสาวสุกัญญา สุพร | บ้านจอมมณีใต้ |
๓๒ | ๓๑๑๖/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นายเสกศักดิ์ สุวรรณทิพย์ | บ้านดงมอน |
๓๓ | ๔๖๙๙/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโครงการเขียนสวย อ่านคล่อง คิดเลขเร็ว ๑๐๐% ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓ | นายวัชรพงษ์ เมืองโคตร | บ้านดงมอน |
๓๔ | ๓๑๑๗/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นางดวงจันทร์ วังคะฮาต | บ้านโนนตูม |
๓๕ | ๔๕๙๐/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโครงการเขียนสวย อ่านคล่อง คิดเลขเร็ว ๑๐๐% ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๒ | นางสาวสุรีพรรณ สินพูน | บ้านโนนตูม |
๓๖ | ๓๑๑๘/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นางสาวณัชชาภัทร ไวว่อง | บ้านป่าหวาย |
๓๗ | ๔๗๐๐/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโครงการเขียนสวย อ่านคล่อง คิดเลขเร็ว ๑๐๐% ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓ | นายสุทธิศักดิ์ เพชราเวช | บ้านป่าหวาย |
๓๘ | ๓๑๑๙/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นางเถาวัลย์ พึ่งเจียม | บ้านผึ่งแดด |
๓๙ | ๔๕๙๔/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโครงการเขียนสวย อ่านคล่อง คิดเลขเร็ว ๑๐๐% ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๒ | นางสาวอรอิริญา จันทร | บ้านผึ่งแดด |
๔๐ | ๓๑๒๐/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นายยรรยงค์ อิ่มอ้วน | บ้านพังคอง |
๔๑ | ๔๕๓๗/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโครงการเขียนสวย อ่านคล่อง คิดเลขเร็ว ๑๐๐% ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๑ | นางยุภาพร อิ้มพัฒน์ | บ้านพังคอง |
๔๒ | ๓๑๒๑/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นายพิศาล ศรีอระพิมพ์ | บ้านไร่ |
๔๓ | ๔๕๓๕/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโครงการเขียนสวย อ่านคล่อง คิดเลขเร็ว ๑๐๐% ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๑ | นางพรศิริ ศรีอระพิมพ์ | บ้านไร่ |
๔๔ | ๓๑๒๓/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นายณัฐพงษ์ วังวงษ์ | บ้านสงเปือยเหนือ |
๔๕ | ๔๕๓๓/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโครงการเขียนสวย อ่านคล่อง คิดเลขเร็ว ๑๐๐% ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๑ | นางอุนากรณ์ บุ้งทอง | บ้านสงเปือยเหนือ |
๔๖ | ๓๑๒๒/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นายชาตรี โสสว่าง | บ้านสงเปือย |
๔๗ | ๔๕๓๖/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโครงการเขียนสวย อ่านคล่อง คิดเลขเร็ว ๑๐๐% ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๑ | นางจรัสศรี โชติบุญ | บ้านสงเปือย |
๔๘ | ๔๕๙๓/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโครงการเขียนสวย อ่านคล่อง คิดเลขเร็ว ๑๐๐% ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๒ | นางสาวชนินทร์พร ธนันท์พลวงค์ | บ้านสางเปือยเหนือ |
๔๙ | ๔๗๐๓/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโครงการเขียนสวย อ่านคล่อง คิดเลขเร็ว ๑๐๐% ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓ | นายสมจิตร เจริญวงศ์ | บ้านหนองบัว |
๕๐ | ๓๑๒๔/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นางวลิดา บุรัตน์ | บ้านหนองไผ่ |
๕๑ | ๔๗๐๔/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโครงการเขียนสวย อ่านคล่อง คิดเลขเร็ว ๑๐๐% ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓ | นายยุทธพร บุรัตน์ | บ้านหนองไผ่ |
๕๒ | ๓๑๒๕/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นายเจษฎา คนเพียร | บ้านหนองแวง |
๕๓ | ๔๕๙๒/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโครงการเขียนสวย อ่านคล่อง คิดเลขเร็ว ๑๐๐% ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๒ | นางสุรีรัตน์ อินทนนท์ | บ้านหนองแวง |
๕๔ | ๑๕๙๓/๒๕๖๒ | พัฒนากระบวนการจัดการเรียนรู้กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดีเด่น | นายสราวุฒิ ไวว่อง | โรงเรียนไตรมิตรวิทยาคม |
๕๕ | ๑๕๘๙/๒๕๖๒ | พัฒนากระบวนการจัดการเรียนรู้กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ดีเด่น | นางสาวลักคณา ทิสานนท์ | โรงเรียนไตรมิตรวิทยาคม |
๕๖ | ๑๕๙๖/๒๕๖๒ | พัฒนากระบวนการจัดการเรียนรู้กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ดีเด่น | นางวิพารัต ตรีศรี | โรงเรียนบ้านคำผึ้ง |
๕๗ | ๑๖๐๐/๒๕๖๒ | พัฒนาการเรียนการสอนระดับปฐมวัย ดีเด่น | นางวัชราภรณ์ พรหมชาติ | โรงเรียนบ้านโคก ๑ |
๕๘ | ๑๕๙๙/๒๕๖๒ | พัฒนาการเรียนการสอนระดับปฐมวัย ดีเด่น | นางปราณี ภาคภูมิ | โรงเรียนบ้านดงมอน |
๕๙ | ๑๕๗๗/๒๕๖๒ | จัดกระบวนการนิเทศภายใน ดีเด่น | นายกี้ พรหมวงค์ | โรงเรียนบ้านนาดี ๒ |
๖๐ | ๑๕๙๗/๒๕๖๒ | พัฒนากระบวนการอ่านออกเขียนได้ ดีเด่น | นางดวงจันทร์ วังคะฮาต | โรงเรียนบ้านโนนตูม |
๖๑ | ๑๕๗๙/๒๕๖๒ | บริหารจัดการพัฒนากระบวนการอ่านออกเขียนได้ยกโรงเรียน | นางดวงจันทร์ วังคะฮาต | โรงเรียนบ้านโนนตูม |
๖๒ | ๑๕๘๓/๒๕๖๒ | บริหารจัดการพัฒนาระบบประกันคุณภาพภายใน ดีเด่น | นางเอื้อมกาญจน์ จันทพันธ์ | โรงเรียนบ้านป่าหวาย |
๖๓ | ๑๖๐๗/๒๕๖๒ | พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นายภิรมย์ สุวรรณไตรย์ | โรงเรียนบ้านผึ่งแดด |
๖๔ | ๑๖๐๖/๒๕๖๒ | พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางสาวอรอิริญา จันทร | โรงเรียนบ้านผึ่งแดด |
๖๕ | ๑๖๐๑/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพผู้เรียน ดีเด่น | นางเถาวัลย์ พึ่งเจียม | โรงเรียนบ้านผึ่งแดด |
๖๖ | ๑๕๙๐/๒๕๖๒ | พัฒนากระบวนการจัดการเรียนรู้กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ดีเด่น | นายสุบิน เมืองโคตร | โรงเรียนบ้านพังคอง |
๖๗ | ๑๕๘๗/๒๕๖๒ | ปรับเปลี่ยนกระบวนการเรียนรู้ Active Learning ดีเด่น | นายจักรพงค์ อุระ | โรงเรียนบ้านพังคอง |
๖๘ | ๑๕๙๔/๒๕๖๒ | พัฒนากระบวนการจัดการเรียนรู้กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดีเด่น | นายณัฐพงษ์ วังวงษ์ | โรงเรียนบ้านสงเปือยเหนือ |
๖๙ | ๑๕๙๕/๒๕๖๒ | พัฒนากระบวนการจัดการเรียนรู้กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ดีเด่น | นายแสง โชติบุญ | โรงเรียนบ้านสงเปือย |
๗๐ | ๑๕๙๑/๒๕๖๒ | พัฒนากระบวนการจัดการเรียนรู้กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ดีเด่น | นายสมจิตร เจริญวงศ์ | โรงเรียนบ้านหนองบัว |
๗๑ | ๑๕๗๘/๒๕๖๒ | จัดกระบวนการนิเทศภายใน ดีเด่น | นายสมบัติ ศรีวิเศษ | โรงเรียนบ้านหนองบัว |
๗๒ | ๑๖๐๒/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพผู้เรียน ดีเด่น | นางไพวัลย์ สุพร | โรงเรียนบ้านหนองไผ่ |
๗๓ | ๑๕๙๘/๒๕๖๒ | พัฒนากระบวนการอ่านออกเขียนได้ ดีเด่น | นางวลิดา บุรัตน์ | โรงเรียนบ้านหนองไผ่ |
๗๔ | ๑๕๘๐/๒๕๖๒ | บริหารจัดการพัฒนากระบวนการอ่านออกเขียนได้ยกโรงเรียน | นางไพรัช สุพร | โรงเรียนบ้านหนองไผ่ |
๗๕ | ๑๕๘๘/๒๕๖๒ | ปรับเปลี่ยนกระบวนการเรียนรู้ Active Learning ดีเด่น | นางรุจรี เกษวิทย์ | โรงเรียนบ้านหนองแวง |
๗๖ | ๑๕๙๒/๒๕๖๒ | พัฒนากระบวนการจัดการเรียนรู้กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ดีเด่น | นายสิทธิชัย จันปุ่ม | โรงเรียนห้วยยางจอมมณี |
๗๗ | ๑๕๘๔/๒๕๖๒ | บริหารจัดการพัฒนาระบบประกันคุณภาพภายใน ดีเด่น | นายเกียรติศักดิ์ วังคะฮาต | โรงเรียนห้วยยางจอมมณี |
๗๘ | ๓๑๒๖/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโปรแกรม SET | นายชยา ภาคภูมิ | ห้วยยางจอมมณี |
๗๙ | ๔๕๙๑/๒๕๖๒ | ผ่านการอบรมโครงการเขียนสวย อ่านคล่อง คิดเลขเร็ว ๑๐๐% ระดับชั้นประถมศึกษาปีที่ ๒ | นายชยา ภาคภูมิ | ห้วยยางจอมมณี |
ครูผู้สอนชั้นประถมศึกษาปีที่ ๒ ณ ห้องประชุมดอกนกยูง โรงเรียนอนุบาลมุกดาหาร
ครูผู้สอนชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓ ณ ห้องประชุมคุรุมุกดา สพป.มุกดาหาร
3. เกียรติบัตรวิทยากรพี่เลี้ยง
พัฒนาโดย นายอดิศร ก้อนคำ แจ้งแก้ไขชื่อ - สกุล ที่ Line ID : kroobannok.com
เกียรติบัตร/วุฒิบัตร ย้อนหลังปีที่ผ่านมา รางวัลเด็กดีศรีมุกดาหาร (นักเรียน) ประจำปี 2561 | วุฒิบัตรการอบรมค่าย Active Learning ปี 2561