รายชื่อผู้ได้รับเกียรติบัตร/วุฒิบัตร
ลำดับที่ | เลขที่ | ชื่อรางวัล | ผู้ได้รับรางวัล | สังกัด |
๑ | ๑๓๑๔/๒๕๖๒ | สถานศึกษาพัฒนาการเรียนการสอนตามปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง ดีเด่น | โรงเรียนบ้านเหล่าดง | |
๒ | ๑๓๑๓/๒๕๖๒ | สถานศึกษาพัฒนาการจัดการเรียนการสอนแบบ Active Learning ดีเด่น | โรงเรียนบ้านดงหลวง | |
๓ | ๑๓๑๑/๒๕๖๒ | สถานศึกษาจัดการศึกษาพิเศษเรียนร่วม ดีเด่น | โรงเรียนบ้านย้อมพัฒนา | |
๔ | ๑๓๑๒/๒๕๖๒ | สถานศึกษาจัดกิจกรรมพัฒนาทักษะภาษาอังกฤษในชีวิตประจำวัน ดีเด่น | โรงเรียนบ้านหนองยาง | |
๕ | ๑๓๑๐/๒๕๖๒ | สถานศึกษาจัดการศึกษาพิเศษเรียนร่วม ดีเด่น | โรงเรียนบ้านหนองยาง | |
๖ | ๑๓๐๙/๒๕๖๒ | โรงเรียนแกนนำคุณธรรม ระดับเขตพื้นที่ | โรงเรียนบ้านเหล่าดง | |
๗ | ๑๓๐๗/๒๕๖๒ | โรงเรียนแกนนำคุณธรรม ระดับเขตพื้นที่ | โรงเรียนบ้านหนองยาง | |
๘ | ๑๓๐๘/๒๕๖๒ | โรงเรียนแกนนำคุณธรรม ระดับเขตพื้นที่ | โรงเรียนบ้านชะโนด ๒ | |
๙ | ๑๒๘๗/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพผู้เรียนด้านทักษะวิชาการ ระดับมัธยมศึกษา ดีเด่น | โรงเรียนบ้านชะโนด ๒ | |
๑๐ | ๑๒๘๖/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพผู้เรียนด้านทักษะวิชาการ ระดับมัธยมศึกษา ดีเด่น | โรงเรียนบ้านหนองยาง | |
๑๑ | ๑๒๘๕/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพผู้เรียนด้านการอ่านออกเขียนได้ยกโรงเรียน | โรงเรียนบ้านโพนแดง | |
๑๒ | ๑๒๗๓/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพการศึกษาโดยใช้กระบวนการ PLC ดีเด่น | โรงเรียนบ้านหนองหนาว | |
๑๓ | ๑๒๗๐/๒๕๖๒ | มีผลสัมฤทธิ์ทางการเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | โรงเรียนชุมชนบ้านหนองบัว | |
๑๔ | ๑๒๖๘/๒๕๖๒ | จัดการเรียนการสอนตามนโยบาย "ลดเวลาเรียน เพิ่มเวลารู้" ดีเด่น | โรงเรียนบ้านก้านเหลืองดง | |
๑๕ | ๑๒๖๙/๒๕๖๒ | มีผลสัมฤทธิ์ทางการเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓ ดีเด่น | โรงเรียนชุมชนบ้านหนองบัว | |
๑๖ | ๑๒๖๗/๒๕๖๒ | บริหารจัดการเรียนการสอน โดยใช้ DLTV ดีเด่น | โรงเรียนบ้านน้ำบ่อดง | |
๑๗ | ๑๘๐๓/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพผู้เรียนด้านทักษะวิชาการ ระดับประถมศึกษา ดีเด่น | โรงเรียนบ้านย้อมพัฒนา | |
๑๘ | ๑๓๐๖/๒๕๖๒ | พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นายปัญญา จิตอามาตย์ | โรงเรียนชุมชนบ้านหนองบัว |
๑๙ | ๑๓๐๕/๒๕๖๒ | พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาต่างประเทศ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางประภัสสร เชื้อคำจันทร์ | โรงเรียนชุมชนบ้านหนองบัว |
๒๐ | ๑๓๐๔/๒๕๖๒ | พัฒนาผลสัมฤทธิ์กลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ ชั้นประถมศึกษาปีที่ ๖ ดีเด่น | นางจิราภรณ์ จิตอามาตย์ | โรงเรียนชุมชนบ้านหนองบัว |
๒๑ | ๑๓๐๓/๒๕๖๒ | พัฒนานวัตกรรมการจัดประสบการณ์ระดับปฐมวัยดีเด่น | นางบัวพันธ์ อ้นปัญญา | โรงเรียนชุมชนบ้านหนองบัว |
๒๒ | ๑๒๘๔/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพผู้เรียน ดีเด่น | นางจิราภรณ์ จิตอามาตย์ | โรงเรียนชุมชนบ้านหนองบัว |
๒๓ | ๑๒๗๙/๒๕๖๒ | พัฒนากระบวนการจัดการเรียนรู้กลุ่มสาระการเรียนรู้สุขศึกษาและพลศึกษา ดีเด่น | นายปัญญา จิตอามาตย์ | โรงเรียนชุมชนบ้านหนองบัว |
๒๔ | ๑๒๗๔/๒๕๖๒ | บริหารจัดการพัฒนาคุณภาพผู้เรียน ดีเด่น | นายประศักดิ์ จิตอามาตย์ | โรงเรียนชุมชนบ้านหนองบัว |
๒๕ | ๑๒๗๒/๒๕๖๒ | บริหารจัดการพัฒนากระบวนการอ่านออกเขียนได้ยกโรงเรียน | นายประศักดิ์ จิตอามาตย์ | โรงเรียนชุมชนบ้านหนองบัว |
๒๖ | ๑๓๐๐/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพผู้เรียนด้านทักษะวิชาการ ระดับมัธยมศึกษา ดีเด่น | นางสาวสุดารัตน์ รัชกุล | โรงเรียนบ้านชะโนด ๒ |
๒๗ | ๑๒๙๘/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพผู้เรียนด้านทักษะวิชาการ ระดับมัธยมศึกษา ดีเด่น | นางไมตรี ปังอุทา | โรงเรียนบ้านชะโนด ๒ |
๒๘ | ๑๒๙๙/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพผู้เรียนด้านทักษะวิชาการ ระดับมัธยมศึกษา ดีเด่น | นายคุณากร แสนเยีย | โรงเรียนบ้านชะโนด ๒ |
๒๙ | ๑๒๙๗/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพผู้เรียนด้านทักษะวิชาการ ระดับมัธยมศึกษา ดีเด่น | นางสาวบุษบา อุคำ | โรงเรียนบ้านชะโนด ๒ |
๓๐ | ๑๒๙๖/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพผู้เรียนด้านทักษะวิชาการ ระดับมัธยมศึกษา ดีเด่น | นางกัญญาวีร์ อุดมนา | โรงเรียนบ้านชะโนด ๒ |
๓๑ | ๑๒๙๕/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพผู้เรียนด้านทักษะวิชาการ ระดับมัธยมศึกษา ดีเด่น | นางวิญญา พันธ์สุวรรณ | โรงเรียนบ้านชะโนด ๒ |
๓๒ | ๑๒๙๔/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพผู้เรียนด้านทักษะวิชาการ ระดับมัธยมศึกษา ดีเด่น | นางยุภาภรณ์ โกษาแสง | โรงเรียนบ้านชะโนด ๒ |
๓๓ | ๑๒๙๓/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพผู้เรียนด้านทักษะวิชาการ ระดับมัธยมศึกษา ดีเด่น | นายธีระยุทธ สุคำภา | โรงเรียนบ้านชะโนด ๒ |
๓๔ | ๑๒๘๓/๒๕๖๒ | พัฒนาการเรียนการสอนระดับปฐมวัย ดีเด่น | นางเพ็ญพัชรา ไขแสง | โรงเรียนบ้านชะโนด ๒ |
๓๕ | ๑๒๘๐/๒๕๖๒ | พัฒนากระบวนการจัดการเรียนรู้กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ดีเด่น | นายธีระยุทธ สุคำภา | โรงเรียนบ้านชะโนด ๒ |
๓๖ | ๑๒๗๗/๒๕๖๒ | ผู้บริหารต้นแบบการปฏิบัติงาน ดีเด่น | นายสุเทพ ทองผา | โรงเรียนบ้านชะโนด ๒ |
๓๗ | ๑๒๘๒/๒๕๖๒ | พัฒนากระบวนการอ่านออกเขียนได้ ดีเด่น | นางสุรางค์รัตน์ จันทร์เต็ม | โรงเรียนบ้านโพนไฮ |
๓๘ | ๑๒๗๕/๒๕๖๒ | บริหารจัดการพัฒนาระบบประกันคุณภาพภายใน ดีเด่น | นายธวัชชัย อยู่พุก | โรงเรียนบ้านย้อมพัฒนา |
๓๙ | ๑๒๗๑/๒๕๖๒ | จัดกระบวนการนิเทศภายใน ดีเด่น | นายศิโรจน์ อาจวิชัย | โรงเรียนบ้านโสก |
๔๐ | ๑๓๐๒/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพผู้เรียนด้านทักษะวิชาการ ระดับมัธยมศึกษา ดีเด่น | นางสาววิจิตรา สุขรี่ | โรงเรียนบ้านหนองยาง |
๔๑ | ๑๓๐๑/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพผู้เรียนด้านทักษะวิชาการ ระดับมัธยมศึกษา ดีเด่น | นายศาสตรา เพียงงาม | โรงเรียนบ้านหนองยาง |
๔๒ | ๑๒๗๘/๒๕๖๒ | พัฒนากระบวนการจัดการเรียนรู้กลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพและเทคโนโลยี ดีเด่น | นายศาสตรา เพียงงาม | โรงเรียนบ้านหนองยาง |
๔๓ | ๑๒๗๖/๒๕๖๒ | ปรับเปลี่ยนกระบวนการเรียนรู้ Active Learning ดีเด่น | นางจิตติมา จันทร์ปัญญา | โรงเรียนบ้านหนองยาง |
๔๔ | ๑๒๙๑/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพผู้เรียนด้านทักษะวิชาการ ระดับมัธยมศึกษา ดีเด่น | นายประจักษ์ อินทร์แพง | โรงเรียนร่มเกล้า |
๔๕ | ๑๒๙๒/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพผู้เรียนด้านทักษะวิชาการ ระดับมัธยมศึกษา ดีเด่น | นายสนิท เชื้อคำจันทร์ | โรงเรียนร่มเกล้า |
๔๖ | ๑๒๙๐/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพผู้เรียนด้านทักษะวิชาการ ระดับมัธยมศึกษา ดีเด่น | นางรักมณี สุระเสียง | โรงเรียนร่มเกล้า |
๔๗ | ๑๒๘๘/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพผู้เรียนด้านทักษะวิชาการ ระดับมัธยมศึกษา ดีเด่น | นางไพรวัลย์ อินภูวา | โรงเรียนร่มเกล้า |
๔๘ | ๑๒๘๙/๒๕๖๒ | พัฒนาคุณภาพผู้เรียนด้านทักษะวิชาการ ระดับมัธยมศึกษา ดีเด่น | นางวรรณดี มีก่ำ | โรงเรียนร่มเกล้า |
๔๙ | ๑๒๘๑/๒๕๖๒ | พัฒนากระบวนการจัดการเรียนรู้กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม ดีเด่น | นางไพรวัลย์ อินภูวา | โรงเรียนร่มเกล้า |
ครูผู้สอนชั้นประถมศึกษาปีที่ ๒ ณ ห้องประชุมดอกนกยูง โรงเรียนอนุบาลมุกดาหาร
ครูผู้สอนชั้นประถมศึกษาปีที่ ๓ ณ ห้องประชุมคุรุมุกดา สพป.มุกดาหาร
3. เกียรติบัตรวิทยากรพี่เลี้ยง
พัฒนาโดย นายอดิศร ก้อนคำ แจ้งแก้ไขชื่อ - สกุล ที่ Line ID : kroobannok.com
เกียรติบัตร/วุฒิบัตร ย้อนหลังปีที่ผ่านมา รางวัลเด็กดีศรีมุกดาหาร (นักเรียน) ประจำปี 2561 | วุฒิบัตรการอบรมค่าย Active Learning ปี 2561